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TAARIFA YA MKURUGENZI MKUU WA MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO 

(e-GA) ENG. BENEDICT NDOMBA KWA WAZIRI WA NCHI, OFISI YA RAIS, 

MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA MHE. 

GEORGE SIMBACHAWENE (MB) WAKATI WA MAKABIDHIANO YA MFUMO 

WA KIELETRONI WA USIMAMIZI WA KESI (CMIS) PAMOJA NA TOVUTI YA 

OFISI YA TAIFA YA MASHTAKA  

 

   TAREHE 23 AGOSTI, 2023. 

__________________________ 

Mhe. George Simbachawene (Mb); Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya 

Utumishi wa Umma na Utawala Bora,  

Mhe. Pauline Philipo Gekul (Mb); Naibu Waziri Katiba na Sheria, 

Ndg. Mary Gasper Makondo; Katibu Mkuu, Wizara ya Katiba na Sheria, 

Ndg. Xavier Daudi; Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma,  

Ndg. Sylvester Mwakitalu; Mkurugenzi wa Mashitaka (DPP) 

Ndg. Javelin Rugaihuruza; Kaimu Naibu Mkurugenzi wa Mashtaka, 

Ndg. Priscus Kiwango; Mkurugenzi wa TEHAMA Serikalini, Ofisi ya Rais, 

Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora,  

Prof. Aloyce Mvuma; Mjumbe wa Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali 

Mtandao (e-GA) 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, 
MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA 

     MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO 
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Menejimentii na Watumishi wa Ofisi ya Taifa ya Mashitaka (NPS) na Mamlaka ya 

Serikali Mtandao (e-GA), 

Wageni Waalikwa, Wanahabari,  

Mabibi na Mabwana; 

 

Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

Awali ya yote, namshukuru Mwenyezi Mungu kwa kutuwezesha kukutana hapa 

leo katika hafla hii maalum ya makabidhiano ya Mfumo wa Kieletroni wa 

Usimamamizi wa Kesi ujulikanao kama ‘Case Management Information 

System’ (CMIS), pamoja na Tovuti ya Ofisi ya Taifa ya Mashtaka. 

Waheshimiwa Mawaziri, napenda kutumia nafasi hii kuwashukuru kwa kuitikia  

wito wetu wa kushiriki nasi katika tukio hili muhimu. Tunafahamu kuwa mnayo 

majukumu mengi lakini kwa umuhimu wa tukio hili mmeona ni vyema kutenga 

muda ili mshiriki nasi. Tunawashukuru sana na tunawakaribisha. 

Kwa ujumla niwashukuru Viongozi na Watumishi wote kutoka Ofisi ya Taifa ya 

Mashitaka (NPS) na Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) pamoja na Waandishi 

wa Habari kwa kushiriki nasi katika hafla hii muhimu ikiwa ni sehemu ya jitihada 

za kukuza Serikali Mtandao. 

Ndugu Mgeni rasmi,  

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA), ni Taasisi ya Umma yenye jukumu la 

kuratibu, kusimamia na kukuza jitihada za Serikali Mtandao, pamoja na kuhimiza 

uzingatiaji wa Sheria, Kanuni, Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao, ili 

kuhakikisha Taasisi za Umma zinatumia TEHAMA kwa usahihi na usalama. 

Katika utekelezaji wa jitihada za kukuza Serikali Mtandao nchini, Mamlaka 

hushirikiana na Taasisi nyingine za Umma katika kusanifu na kujenga Mifumo 
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mbalimbali ya TEHAMA, kwa lengo la kuboresha utendaji kazi ndani ya Taasisi 

hizo na utoaji wa huduma kwa umma. 

Ndugu Mgeni rasmi,  

Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) kwa kushirikiana na Ofisi ya Taifa ya 

Mashtaka (NPS) imesanifu, kujenga na kusimamia uendeshaji wa mfumo wa 

Kieletroni wa Usimamamizi wa Ushughulikiaji wa Kesi ujulikanao kama Case 

Management Information System (CMIS).  

Lengo la mfumo huu ni kuratibu shughuli zinazofanywa na Ofisi ya NPS, ambazo 

ni kufungua na kusimamia uendeshaji wa kesi za jinai nchini, hivyo, mfumo 

unakusanya, kuchakata na kutunza taarifa za kesi za jinai. Mpaka sasa kesi za 

jinai zaidi ya 17,411 zimeshasajiliwa katika mfumo huu ambapo kati ya hizo, 

kesi 7,361 zimeshafika mwisho na kutolewa hukumu wakati kesi 10,050 zipo 

katika hatua mbalimbali za kufanyiwa kazi. 

Aidha, mfumo huu  umejengwa kwa lengo la kurahisisha upatikanaji wa taarifa 

sahihi zinazohusu uendeshaji wa mashtaka na kusaidia katika uandaaji wa 

mipango ya ofisi na utoaji maamuzi mbalimbali pamoja na uandaaji wa taarifa 

zinazowasilishwa kwenye mamlaka nyingine. 

Ikumbukwe kuwa, utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao ni moja ya maeneo 

muhimu ya maboresho yaliyofanyika na yanayoendelea kutekelezwa katika 

Utumishi wa Umma, ambayo yamesaidia kuboresha utendaji kazi na utoaji wa 

huduma kwa Umma.  

Hivyo, ujenzi wa mfumo huu ni muendelezo wa jitihada za Mamlaka za 

kuhakikisha Taasisi za Umma zinatumia vyema TEHAMA katika kuboresha 

utendaji kazi na utoaji wa huduma kwa Umma. 

Ndugu Mgeni rasmi,  

Itakumbukwa kuwa, lengo la Rais wa Jumhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. 

Dkt. Samia Suluhu Hassan ni kuwa na Serikali ya Kidijitali inayofanya kazi kwa 
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ufanisi na kutoa huduma bora kwa umma pamoja na kutoa mchango katika 

maendeleo ya taifa letu. Kwa kuzingatia azma hiyo, Mamlaka ya Serikali Mtandao 

(e-GA) itaendelea kuziwezeshi Taasisi za Umma kutumia TEHAMA katika 

kuboresha utekelezaji wa majukumu yao ya kila siku na kutoa huduma bora kwa 

Umma. 

 

Aidha, Mhe. Rais ametuelekeza tuimarishe matumizi ya TEHAMA ili kwenda 

sambamba na  Mapinduzi ya Nne ya Viwanda ambayo yamepelekea shughuli 

nyingi duniani zikiwemo za kiuchumi kwa sasa kufanyika kwa kutumia TEHAMA.  

Hivyo,  niwahakikishie kuwa, e-GA itaendela kufanya tafiti ili kuleta bunifu za 

Mifumo ya TEHAMA itakayoliwezesha Taifa kufanikiwa kuimarisha utendaji katika 

sekta mbalimbali, ikiwemo sekta ya Katiba na Sheria ili kuendeleza taifa letu. 

Mamlaka ya Serikali Mtandao, imejipanga kufanya mageuzi katika utoaji wa 

huduma mtandao, sanjari na hilo tumejipanga kutekeleza kikamilifu matakwa ya 

kisheria, pamoja na maelekezo ya Mh. Rais ya kuhakikisha mifumo ya TEHAMA 

inawasiliana na kubadilishana taarifa. Hivyo, mfumo huu umeunganishwa na 

Mfumo wa Serikali wa Kuwezesha Mifumo ya TEHAMA kubadilishana Taarifa 

unaojulikana kama Government Enterprise Service Bus (GovESB). Mpaka 

sasa, Mfumo huu unaokabidhiwa leo tayari umeunganishwa na mifumo ya Polisi 

na TAKUKURU na Mahakama. 

 

Mwisho, niwaahidi kuwa, Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA) itaendelea 

kushirikiana na Taasisi za Umma katika kuhakikisha inajenga Mifumo inayotatua 

changamoto tulizonazo ili kufanikisha dhana nzima ya Serikali ya kidigitali. 

 

Ndugu Mgeni rasmi,  

Baada ya kusema hayo naomba kuhitimisha kwa kuwashukuru tena wote 

mliohudhuria tukio hili.  

 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 


